Tsara da gina rufin dumama na tanderu irin na ƙararrawa
Bayani:
Ana amfani da tanderu irin na ƙararrawa don ƙona wuta mai zafi da zafin zafi, don haka suna daɗaɗɗen murhun zafin jiki daban-daban. Zazzabi yana tsakanin 650 zuwa 1100 ℃ galibi, kuma yana canzawa ta lokacin da aka ƙayyade a cikin tsarin dumama. Dangane da loda wutar makera irin na ƙararrawa, akwai iri biyu: murhu irin na ƙararrawa mai zagaye da tanderu irin na ƙararrawa. Tushen zafi na murhunan irin kararrawa galibin gas ne, sai wutar lantarki da mai mai haske. Gabaɗaya, tanderun irin kararrawa ya ƙunshi sassa uku: murfin waje, murfin ciki, da murhu. Yawancin lokaci ana saita na'urar konewa akan murfin waje wanda aka sanya shi tare da ɗigon zafi, yayin da aka sanya kayan aiki a cikin murfin ciki don dumama da sanyaya.
Tanderu irin na ƙararrawa suna da isasshen iska mai ƙarfi, ƙarancin zafi mai zafi, da ingantaccen ƙarfin zafi. Bugu da ƙari, ba sa buƙatar ƙofar tanderu ko injin ɗagawa da sauran hanyoyin watsawa daban -daban, don haka suna adana farashi kuma ana amfani da su sosai a cikin tanderun maganin zafi na kayan aiki.
Bukatu biyu masu mahimmanci don kayan rufin tanderu sune nauyin nauyi da ƙarfin kuzarin murfin dumama.
Matsalolin gama gari tare da refracto mara nauyi mara nauyitubalin ry ko ƙyalli mai ƙyalli structures sun hada da:
1. Abubuwan da ke da ƙima tare da babban takamaiman nauyi (gabaɗaya raƙuman raƙuman ruwa na yau da kullun suna da takamaiman nauyi na 600KG/m3 ko fiye; Mai sauƙin nauyi yana da 1000 KG/m3 ko fiye) yana buƙatar babban nauyi akan tsarin ƙarfe na murfin murhun, don haka duka amfani da tsarin ƙarfe da saka hannun jari a cikin ginin makera.
2. Babban murfin waje yana shafar ƙarfin ɗagawa da sararin bene na bita na samarwa.
3. Ana amfani da tanderu irin na kararrawa a yanayin zafi daban-daban, kuma bulo mai ƙyalƙyali mai ƙyalƙyali ko ƙyalli mai ƙyalli yana da babban takamaiman ƙarfin zafi, madaidaicin ƙarfin zafi, da yawan amfani da makamashi.
Koyaya, CCEWOOL samfuran fiber masu ratsa jiki suna da ƙarancin yanayin zafi, ƙarancin ajiyar zafi, da ƙarancin ƙarfi, waɗanda sune manyan dalilan aikace -aikacen su masu yawa a cikin murfin dumama. Halayen sune kamar haka:
1. Yanayin zafin zafin aiki mai fadi da sifofin aikace -aikace iri -iri
Tare da haɓaka ƙirar keɓaɓɓun yumɓu da fasaha na CCEWOOL, samfuran filayen yumbu na CCEWOOL sun sami daidaituwa da aiki. Dangane da yanayin zafi, samfuran na iya cika buƙatun yanayin zafi daban -daban daga 600 ℃ zuwa 1500 ℃. Dangane da ilimin halittar jiki, samfuran a hankali sun haɓaka iri-iri na sarrafa sakandare ko samfuran sarrafawa mai zurfi daga auduga na gargajiya, barguna, samfuran da aka ji zuwa madaidaitan fiber, allon allo, sassa masu siffa ta musamman, takarda, yadi na fiber da sauransu. Suna iya cika buƙatun tanderun masana'antu don samfuran fiber na yumbu a masana'antu daban -daban.
2. Ƙananan ƙarar girma:
Yawan ƙimar samfuran firam ɗin yumɓu gabaɗaya shine 96 ~ 160kg/m3, wanda shine kusan 1/3 na bulo masu nauyi da 1/5 na ƙyalli mai sauƙi mai sauƙi. Don sabon tanderun da aka ƙera, amfani da samfuran fiber na yumɓu ba kawai zai iya ajiye ƙarfe ba, har ma yana iya sauƙaƙewa/saukarwa da sufuri cikin sauƙi, yana haɓaka ci gaba a cikin fasahar makera ta masana'antu.
3. Ƙananan ƙarfin zafi da ajiyar zafi:
Idan aka kwatanta da tubalin da ke hana ruwa da bulo mai ruɓi, ƙarfin samfuran fiber na yumɓu ya yi ƙasa da yawa, kusan 1/14-1/13 na bulo mai ƙyalli da 1/7-1/6 na bulo na rufi. Ga tanderun irin kararrawar da ake sarrafa ta lokaci-lokaci, ana iya adana adadi mai yawa na man da ba a haɗa shi da shi ba.
4. Simple yi, gajeren lokaci
Kamar yadda bargo da yadudduka da keɓaɓɓun kayayyaki ke da madaidaiciyar elasticity, ana iya annabta adadin matsi, kuma babu buƙatar barin gidajen faɗaɗa yayin gini. Sakamakon haka, ginin yana da sauƙi kuma mai sauƙi, wanda ƙwararrun ma'aikata na yau da kullun za su iya kammala su.
5. Yin aiki ba tare da tanda ba
Ta hanyar ɗaukar murfin cikakken fiber, tanderun wuta za su iya yin zafi da sauri zuwa zafin zafin tsari idan ba a taƙaita shi da sauran abubuwan ƙarfe ba, wanda ke haɓaka ingantaccen amfani da tanderun masana'antu da rage yawan amfani da man da ba na samarwa ba.
6. Ƙarfi mai ƙarancin zafi
Filashin yumɓu yana haɗuwa da zaruruwa tare da diamita na 3-5um, don haka yana da ƙarancin yanayin zafi. Misali, lokacin da bargon fiber na aluminium mai nauyin 128kg/m3 ya kai 1000 ℃ a saman zafi, zafin canja wurin zafi shine 0.22 (W/MK) kawai.
7. Kyakkyawan kwanciyar hankali na sinadarai da juriya ga yaɗuwar iska:
Za'a iya lalata firam ɗin yumɓu kawai a cikin phosphoric acid, hydrofluoric acid, da alkali mai zafi, kuma yana da tsayayye ga sauran kafofin watsa labarai masu lalata. Bugu da ƙari, ana yin samfuran firam ɗin yumɓu ta hanyar ci gaba da ninƙaya barguna na yumbura a wani rabo na matsawa. Bayan an kula da farfajiyar, juriya na zaizayar iska zai iya kaiwa 30m/s.
Tsarin aikace -aikacen firam ɗin yumbu
Tsarin rufi na gama -gari na murfin dumama
Yankin mai ƙona murfin dumama: Yana ɗaukar tsarin haɗaɗɗen samfuran filayen yumbu na CCEWOOL da kafet ɗin yumbura. Kayan kayan mayafi masu rufi na baya na iya zama aji ɗaya ƙasa da kayan kayan ƙirar Layer na saman zafi. An tsara kayayyaki a cikin nau'in “battalion na sojoji” kuma an gyara su da baƙin ƙarfe ko kayan da aka dakatar.
Module baƙin ƙarfe kusurwa shine hanya mafi sauƙi don shigarwa da amfani kamar yadda yake da tsari mai sauƙaƙawa kuma yana iya kare madaidaicin rufin tanderu mafi girma.
Yankunan sama-da-ƙona
An yi amfani da hanyar shimfidawa na CCEWOOL bargon yumbura. Layered makera lining gabaɗaya yana buƙatar yadudduka 6 zuwa 9, waɗanda aka gyara ta sukurorin ƙarfe masu jure zafi, sukurori, katunan sauri, katunan juyawa, da sauran sassan gyarawa. Ana amfani da bargo mai ɗumbin yumɓu na yumɓu kusan 150 mm kusa da farfajiyar zafi, yayin da sauran sassan ke amfani da bargo mara nauyi na yumbu. Lokacin kwanciya bargo, haɗin gwiwa yakamata ya zama aƙalla 100 mm. An rufe bututun fiber na yumbu na ciki don sauƙaƙe ginin, kuma yadudduka a kan zafi mai zafi suna ɗaukar hanyar da ke tafe don tabbatar da tasirin sealing.
Tasirin aikace -aikacen rufin fiber yumbu
Sakamakon cikakken tsarin fiber ɗin murfin murhun murhun murhu ya kasance mai kyau. Murfin waje wanda ke ɗaukar wannan tsarin ba kawai yana ba da tabbacin kyakkyawan rufi ba, amma kuma yana ba da damar yin sauƙi; sabili da haka, sabon tsari ne tare da manyan ƙimar gabatarwa don tanderun dumama na cylindrical.
Lokacin aikawa: Apr-30-2021